Sống Hết Mình Cho Ngày Hôm Nay
Sống Hết Mình Cho Ngày Hôm Nay

5.0

362 đánh giá
Tìm thấy 3 nơi bán khác, giá từ 9.000 ₫ - 155.000 ₫
So sánh giá
Tìm thấy 3 nơi bán khác, giá từ 9.000 ₫ - 155.000 ₫
platform
Hom bẩy lươn hom tre và hom nhựa
9.000 ₫

Đến nơi bán

Xa het hang
59.000 ₫

Đến nơi bán

Đến nơi bán

platform
Chậu hom giống Dạ Ngọc Minh Châu may mắn
35.000 ₫

Đến nơi bán

Đến nơi bán

platform
Hạnh phúc ngay năm nay
76.700 ₫

Đến nơi bán

Hạnh phúc ngay năm nay
95.000 ₫

Đến nơi bán

Xem thêm 5 nơi bán khác

Mô tả sản phẩm

Đừng làm nô lệ cho ngày hôm qua hay ngày mai, hãy chỉ biết đến ngày hôm nay thôi.” (Trích “Sống hết mình cho ngày hôm nay”)

Bạn là người luôn chìm đắm trong những ký ức, kỷ niệm của quá khứ?

Bạn là người lúc nào cũng thấy hiện tại thật nhàm chán?...

“Đừng làm nô lệ cho ngày hôm qua hay ngày mai, hãy chỉ biết đến ngày hôm nay thôi.” (Trích “Sống hết mình cho ngày hôm nay”)

Bạn là người luôn chìm đắm trong những ký ức, kỷ niệm của quá khứ?

Bạn là người lúc nào cũng thấy hiện tại thật nhàm chán?

Bạn là người lúc nào cũng hoang mang khi nghĩ đến tương lai?

Đã đến lúc bạn dừng suy nghĩ ấy lại và đưa tâm trí mình đến thẳng “ngày cuối cùng của cuộc đời”. Chỉ khi bạn nghĩ mình đón nhận cái chết như thế nào, bạn sẽ biết mình phải sống cho những tháng ngày hiện tại ra sao.

“Sống hết mình cho ngày hôm nay” KHÔNG phải là cuốn sách hướng dẫn bạn phải cố gắng, phải tích cực, phải làm điều này điều kia. Nó vượt qua một cuốn sách thông thường và chạm đến người đọc bằng những triết lý dung dị nhưng sâu sắc.

Chúng ta thường không bao giờ trân trọng những điều ngay bên cạnh mình và coi đó là điều hiển nhiên. Thực ra, điều quan trọng thực sự vẫn luôn bên bạn. Chỉ vì bực mình điều gì đó, bạn bỏ qua một ngày đẹp trời; chỉ vì chút sĩ diện, bạn không làm hòa với đứa bạn thân; chỉ vì tự ái, bạn không nói lời xin lỗi với bố mẹ; chỉ vì quá bận rộn, bạn không góp nhặt từng giây phút trân quý bên gia đình.

Bạn đã quá để tâm đến thế giới bên ngoài và quên mất việc đi tìm ý nghĩa thực sự cho cuộc sống của mình. Điều bạn cần làm chính là trân trọng những giây phút bình dị nhất từ ngày hôm nay, nếu có cố gắng điều gì đó, hãy cố gắng từ giây phút này. Đừng để đến khi bạn không còn có mặt trên cõi đời này nữa, khi bạn không thể tự ăn uống, tự đi lại, bạn mới thấy tiếc nuối. “Hối hận” luôn là thứ cảm xúc đáng ghét nhất.

Cuốn sách lập kỷ lục với 30 VẠN BẢN bán hết trong vòng 1 năm tại Nhật Bản sẽ giúp bạn tìm thấy chính mình.

Giá Sống Hết Mình Cho Ngày Hôm Nay mới nhất

  1. Sách - Sống Hết Mình Cho Ngày Hôm Nay bán tại Shopee giá 48.100₫
  2. Sống Hết Mình Cho Ngày Hôm Nay bán tại Tiki giá 52.400₫
  3. Sống Hết Mình Cho Ngày Hôm Nay - Taketoshi Ozawa bán tại Lazada giá 66.600₫
  4. Sống Hết Mình Cho Ngày Hôm Nay bán tại Vinabook giá 63.000₫
Đánh giá từ người mua

Đã mua tại Tiki

sách hay, nhưng về việc giao hàng thì không thể chấp nhận được. Best express giao hàng như qq, không gọi điện mà bảo là đo gọi khách không nhắc máy. không có lựa chọn đơn vị giao hàng nên chỉ có Best. mời tiki coi lại

4 năm trước

Đã mua tại Tiki

shop gói hàng cẩn thận, chuẩn bị hàng nhanh. mới đặt tối hôm qua mà trưa nay đã ship rồi. mua đợt sale nên được giảm nhiều ạ
shop gói hàng cẩn thận, chuẩn bị hàng nhanh. mới đặt tối hôm qua mà trưa nay đã ship rồi.
mua đợt sale nên được giảm nhiều ạshop gói hàng cẩn thận, chuẩn bị hàng nhanh. mới đặt tối hôm qua mà trưa nay đã ship rồi.
mua đợt sale nên được giảm nhiều ạshop gói hàng cẩn thận, chuẩn bị hàng nhanh. mới đặt tối hôm qua mà trưa nay đã ship rồi.
mua đợt sale nên được giảm nhiều ạ

5 năm trước

Đã mua tại Tiki

Mình săn sale nên giá khá rẻ. Bìa siêu đẹp và dễ thươnggg. Chưa đọc nên mình chưa thể đánh giá nội dung được. + giao siêu nhanh luôn a mình đặt sáng hôm qua sáng hôm nay đã nhận đóng gói cũng rất ok ko hư hao gì
Mình săn sale nên giá khá rẻ. Bìa siêu đẹp và dễ thươnggg. Chưa đọc nên mình chưa thể đánh giá nội dung được. 
+ giao siêu nhanh luôn a mình đặt sáng hôm qua sáng hôm nay đã nhận đóng gói cũng rất ok ko hư hao gì

5 năm trước

Đã mua tại Tiki

nội dung sách rất hay, bên trong sách mới , nhưng bìa có cảm giác cũ, không bọc sách kĩ càng, dẫn đến lúc chuyển phát thì làm cho sách bị quăn bên mép bìa, có phần keo bị dính chỗ gáy sách ở phần tên tác giả, nhưng nói chung là vẫn ổn
nội dung sách rất hay, bên trong sách mới , nhưng bìa có cảm giác cũ, không bọc sách kĩ càng, dẫn đến lúc chuyển phát thì làm cho sách bị quăn bên mép bìa, có phần keo bị dính chỗ gáy sách ở phần tên tác giả, nhưng nói chung là vẫn ổnnội dung sách rất hay, bên trong sách mới , nhưng bìa có cảm giác cũ, không bọc sách kĩ càng, dẫn đến lúc chuyển phát thì làm cho sách bị quăn bên mép bìa, có phần keo bị dính chỗ gáy sách ở phần tên tác giả, nhưng nói chung là vẫn ổnnội dung sách rất hay, bên trong sách mới , nhưng bìa có cảm giác cũ, không bọc sách kĩ càng, dẫn đến lúc chuyển phát thì làm cho sách bị quăn bên mép bìa, có phần keo bị dính chỗ gáy sách ở phần tên tác giả, nhưng nói chung là vẫn ổnnội dung sách rất hay, bên trong sách mới , nhưng bìa có cảm giác cũ, không bọc sách kĩ càng, dẫn đến lúc chuyển phát thì làm cho sách bị quăn bên mép bìa, có phần keo bị dính chỗ gáy sách ở phần tên tác giả, nhưng nói chung là vẫn ổn

5 năm trước

Đã mua tại Tiki

sách đẹp lắm nè, bookmark siêu xinh luôn á, ở ngoài màu nó xanh đẹp lắm nha chả hiểu sao vô ảnh lại xám xịt vậy :< giao hàng nhanh đóng gói sản phẩm tạm ổn ạ
sách đẹp lắm nè, bookmark siêu xinh luôn á, ở ngoài màu nó xanh đẹp lắm nha chả hiểu sao vô ảnh lại xám xịt vậy :< giao hàng nhanh đóng gói sản phẩm tạm ổn ạsách đẹp lắm nè, bookmark siêu xinh luôn á, ở ngoài màu nó xanh đẹp lắm nha chả hiểu sao vô ảnh lại xám xịt vậy :< giao hàng nhanh đóng gói sản phẩm tạm ổn ạsách đẹp lắm nè, bookmark siêu xinh luôn á, ở ngoài màu nó xanh đẹp lắm nha chả hiểu sao vô ảnh lại xám xịt vậy :< giao hàng nhanh đóng gói sản phẩm tạm ổn ạ

5 năm trước

Đã mua tại Tiki

Cuốn này mình thấy bìa sách nhìn đẹp mắt nên mua về đọc thử. Đã có rất nhiều sách viết về chủ đề kĩ năng sống, nên cuốn này theo cảm nhận mình nội dung cũng không có gì nổi trội hay đặc sắc hơn cả. Bản dịch sách rất khô khan, mình đọc có cảm giác giống như đang đọc những bài văn nghị luận của môn Ngữ Văn. Tuy nhiên, mình đánh giá cao cách gợi mở của sách, sau mỗi đoạn ngắn đều có những trang dành riêng cho người đọc viết ra tâm tư, cảm xúc,... riêng của chính mình. Sách có tặng kèm bookmark chữ "hôm nay".
Cuốn này mình thấy bìa sách nhìn đẹp mắt nên mua về đọc thử. Đã có rất nhiều sách viết về chủ đề kĩ năng sống, nên cuốn này theo cảm nhận mình nội dung cũng không có gì nổi trội hay đặc sắc hơn cả. Bản dịch sách rất khô khan, mình đọc có cảm giác giống như đang đọc những bài văn nghị luận của môn Ngữ Văn. Tuy nhiên, mình đánh giá cao cách gợi mở của sách, sau mỗi đoạn ngắn đều có những trang dành riêng cho người đọc viết ra tâm tư, cảm xúc,... riêng của chính mình. Sách có tặng kèm bookmark chữ "hôm nay".Cuốn này mình thấy bìa sách nhìn đẹp mắt nên mua về đọc thử. Đã có rất nhiều sách viết về chủ đề kĩ năng sống, nên cuốn này theo cảm nhận mình nội dung cũng không có gì nổi trội hay đặc sắc hơn cả. Bản dịch sách rất khô khan, mình đọc có cảm giác giống như đang đọc những bài văn nghị luận của môn Ngữ Văn. Tuy nhiên, mình đánh giá cao cách gợi mở của sách, sau mỗi đoạn ngắn đều có những trang dành riêng cho người đọc viết ra tâm tư, cảm xúc,... riêng của chính mình. Sách có tặng kèm bookmark chữ "hôm nay".

5 năm trước

Đã mua tại Tiki

K bàn tới nội dung quyển sách vì mình chưa đọc nhưng thiết kế sách rất đẹp, chất lượng giấy ổn. Tiki đóng gói cẩn thận và giao hàng nhanh.
K bàn tới nội dung quyển sách vì mình chưa đọc nhưng thiết kế sách rất đẹp, chất lượng giấy ổn. Tiki đóng gói cẩn thận và giao hàng nhanh.

5 năm trước

Đã mua tại Tiki

ai đã từng đọc vài quyển như Vô Thường, Mây , Sen và Nắng của BS Nguyễn Bảo Trung rồi thì sẽ thấy quyển này ko hay lắm đâu, có lễ tại cách dịch và cách Viết của Người nhật khá đơn điệu.

7 năm trước

Đã mua tại Tiki

cuốn sách nói về những triết lí, kĩ năng mà vớ bừa bất kì một quyển kĩ năng sống nào cũng thấy, không có gì đặc biệt. thêm nữa, dịch giả dịch rất cứng!!!!!!! Đọc xong mà dường như không lưu lại chút ấn tượng nào. Chất lượng dịch vụ của tiki khá tốt ??

8 năm trước

Đã mua tại Tiki

Lần đầu tiên viết review trên tiki. Lí do mình viết không phải vì tác phẩm quá xuất sắc hoặc dịch vụ của Tiki. Sách có lẽ phù hợp với những ai có tâm hồn u buồn, trầm cảm hay suy nghĩ nhiều vì sách đa phần so sánh ý nghĩa cuộc sống khi gần kề cận với suy nghĩ cái chết đang đến gần. Với tuổi trẻ như mình thì khá là hơi e ngại vì mình đang muốn đi tìm sách có thể giúp mình có những suy nghĩ tích cực hơn tí hoặc tìm thấy cách sống để hạnh phúc... Cũng vì đọc tựa đề sách, đọc thử vài trang nên cũng mua về đọc và tìm hiểu nhưng nhận ra không hợp nên cũng khá thất vọng. Vài dòng nhận xét thôi nên mong mọi người tìm hiểu kĩ khi mua. Nếu bạn là con người năng nổ, cầu tiến thích được đọc vài dòng động lực thì sách này chỉ đạt đc tầm 40/60, còn bìa và chất lượng giấy đẹp và ok hết nhé. Chúc các bạn đọc sách vui ?

8 năm trước

Đã mua tại Tiki

nhờ đọc quyển sách này , mà tôi thấy cuộc sống xung quanh ý nghĩa hơn trước rất nhiều, và làm tôi phải thay đổi cách nhìn với cuộc sống này

8 năm trước

Xem thêm

Mẹo mua hàng giá rẻ

Tìm kiếm trên Google:

"từ khóa" + beecost

Ví dụ: Sống Hết Mình Cho Ngày Hôm Nay beecost